HƯƠNG THỜI GIAN
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HƯƠNG THỜI GIAN

Thơ văn giao hữu

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Cảnh Đời Hoa Nở
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeTue May 30, 2017 6:58 am by Thy Lan Thao

» CÁM ƠN ANH THYLANTHẢO
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeSun Jul 31, 2016 2:43 am by Thy Lan Thao

» Việt Nam Đất Nước Tôi
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeWed Dec 16, 2015 7:56 am by Song an Châu

» Tạ Ơn Người Cho Tôi Cuộc Sống Mới - Thơ Song An Châu
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeSun Jul 05, 2015 1:46 am by Song an Châu

» TÌNH KHÚC CHO EM MÙA ĐÔNG - Thơ Song An Châu
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeMon Dec 15, 2014 9:09 am by Song an Châu

» NHỚ ANH
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeSun Nov 23, 2014 8:33 am by Lida

» GIẬN ANH
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeSat Nov 22, 2014 11:00 am by Lida

» THƯ GỞI THĂM EM - Thơ Đối Đáp - Song An Châu & Sông Song
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeWed Sep 10, 2014 7:47 am by Song an Châu

» EM ĐI LÚC CHIẾN TRANH TÀN - Thơ Song An Châu
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeTue Aug 19, 2014 8:36 am by Song an Châu

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu Hongcohaichuchim

DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu

Go down 
Tác giảThông điệp
Song an Châu
Moderator
Moderator

DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu Empty
Bài gửiTiêu đề: DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu   DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu I_icon_minitimeThu Apr 07, 2011 8:30 am

Thơ gởi cho dzợ

DUYÊN THẦM

Ngày xưa em đẹp lại có duyên thầm. Anh về nói với mẹ cha xin kết nghĩa trăm năm.
Rồi từ đó mình trở thành chồng vợ. Mấy mươi năm rồi ăn ở êm xuôi. Con cháu đầy đàng, không giàu sang nhưng mình hạnh phúc.
Sông sâu có khúc, vui buồn có lúc. Đôi khi mình buồn, giận lẫn nhau, nhưng trên đời này đâu phải lúc nào cũng vui mãi mãi.
Trong đời sống luôn luôn có nhiều chuyện đổi thay, có ai biết được tương lai, có ai quay ngược thời gian cho mình trẻ mãi. Sắc đẹp rồi cũng tàn phai. Giàu sang, đầy kho bạc vàng của cải, lỡ xa cơ rồi cũng trắng tay. Người xưa có nói: “Hữu hình hữu hoại, vô hình tồn tại”, đó em !
Anh yêu em vì có nét duyên thầm, mấy chục năm qua rồi, lòng em không thay đổi, một lòng một dạ yêu anh.
Anh nguyện suốt đời này dành cho em đó. Anh hứa với em rằng, anh không còn trăng gió, mèo mỡ nọ kia. Vì tuổi đời cũng mấp mé bên rìa cõi chết. Lời này gởi cho em.
Thôi, tới đây anh xin chấm hết… với lời kết hai tiếng “yêu em”!!

Song An Châu
GA, April 05, 2011

DUYÊN THẦM - Thơ xuôi Song An Châu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» THƯ GỞI THĂM EM - Thơ Đối Đáp - Song An Châu & Sông Song
» Tạ Ơn Người Cho Tôi Cuộc Sống Mới - Thơ Song An Châu
» NHỚ EM MỖI SỚM MAI - Song An Châu
» ĐỂ TRẢ LỜI EM... Thơ Song An Châu
» TÌM EM - Thơ Song An Châu